Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị xin làm hệ thống thoát nước đường kiệt 248 Lý Nam Đế, phường Hương Long thấp hơn với đường Lý Nam Đế nên nước không thoát được, mong làm cống thoát qua đường chính, người già, trẻ em học sinh đi học rất nguy hiểm. Kính mong cơ quan chức năng xem xét.
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 17:28 05/12/2022
Hạn xử lý: 15/12/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Long

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường Hương Long đã kiểm tra thực tế và ghi nhận hiện trạng tuyến kiệt đường 248 Lý Nam Đế đã bị xuống cấp và thấp trũng, đọng nước sau mỗi lần mưa lớn là đúng. Tuyến đường kiệt này hiện do UBND phường Hương Long quản lý. Tuy nhiên do điều kiện ngân sách về đầu tư cơ sở hạ tầng của địa phương còn hạn chế nên tuyến đường kiệt vẫn chưa được đầu tư nâng cấp sửa chữa và lắp đặt hệ thống thoát nước.

Trong thời gian sắp đến khi chủ động được nguồn ngân sách, UBND phường sẽ đề xuất xin chủ trương của cấp có thẩm quyền xem xét đầu tư, nâng cấp tuyến đường trên để người dân tham gia giao thông tại tuyến đường kiệt đảm bảo an toàn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 10:59 06/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081668
Đang truy cập: 1939
Zalo: 0941260505