Phản ánh, kiến nghị
Không khí bị ô nhiễm bởi mùi hôi thối của thùng rác và chất thải của các cơ sở kinh doanh gần đó đổ chất thải xuống ống cống làm nghẹt ống cống không chảy được, tạo nên mùi hôi thối khiến khách du lịch và người dân đi ngang phải bịt mũi chịu không được. Đề nghị các cơ quan có thẩm quyền xử lý khắc phục. Địa chỉ: 23 Trần Cao Vân, phường Phú Nhuận, TP Huế. Xin cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 99
Ngày gửi: 14:22 08/03/2023
Hạn xử lý: 29/03/2023
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

1. Đối với hệ thống thùng rác:

Các thùng rác tại vị trí phản ánh bao gồm:

- 01 thùng rác của đơn vị kinh doanh cà phê Highland: Công ty đã làm việc và yêu cầu đơn vị thường xuyên tập kết trong khuôn viên của đơn vị, chỉ đưa ra trong khoảng thời gian xe của Công ty vận chuyển rác.

- 02 thùng Công ty đang bố trí để phục vụ nhu cầu đổ rác của các hộ dân xung quanh: Công ty đã đổi các thùng rác mới hơn để đảm bảo mỹ quan và vệ sinh môi trường. (Đính kèm hình ảnh)

Hiện các thùng rác tại vị trí này đã đủ để đáp ứng nhu cầu vệ sinh của các hộ dân xung quanh; Công ty cũng thường xuyên kiểm tra, vệ sinh sạch sẽ hệ thống thùng rác đúng kỹ thuật nhằm đảm bảo vệ sinh và mỹ quan.

2. Về tình hình vệ sinh của các đơn vị kinh doanh:

Công ty đã liên hệ và đề nghị UBND phường Phú Nhuận thường xuyên tăng cường kiểm tra, nhắc nhở các đơn vị kinh doanh tại khu vực trên giữ gìn vệ sinh trong khu vực, không đổ nước thải trực tiếp ra lề đường, rãnh vỉa gây mùi hôi; đồng thời có biện pháp xử lý các trường hợp vi phạm, không chấp hành.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 13:26 03/04/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (100)
Phòng Cảnh sát Giao thông (48)
Công an Thành phố Huế (15)
(12)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Ban An Toàn giao thông tỉnh (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Công ty Trách nhiệm hữu hạn Đầu tư Thương mại Minh Linh (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
Kính đề nghị cơ quan chức năng xử lý hành vi buôn bán động vật hoang dã,...
10:30 26/04/2023
Chủ nhân trang facebook này có dấu hiệu săn bắt động vật hoang dã để thịt,...
08:34 18/04/2023
Phát hiện nuôi nhốt động vật hoang dã tại nhà, cậu bé là con chủ quán đang...
19:19 13/04/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện nay ngay tại đường nối giữa 2 tuyến TL 10c và 10d đường điện từ trụ...
09:31 02/06/2023
Vào lúc 9h10 ngày 2/6/2023 xe máy 75F113932 không đội mũ bảo hiểm khi tham...
09:25 02/06/2023
Kính gửi: Sở TDTT tỉnh TT Huế và các đơn vị liên quan, Tôi kiến nghị sự...
09:20 02/06/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 27288788
Đang truy cập: 628
Zalo: 0941260505