Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:
Đơn vị quản lý là Điện lực Phong Điền đã tiến hành khảo sát, xác minh nội dung phản ánh nêu trên. Vị trí cột được phản ánh được hợp tác xã dịch vụ Điện Phong Hòa đầu tư năm 2001 và được bàn giao nguyên trạng cho ngành Điện cuối năm 2016. Hiện trạng lúc tiếp nhận lưới điện, vị trí cột theo phản ánh một mặt nằm dọc theo đường mòn liên thôn không có mốc lộ giới, một mặt nằm dọc cách mép đường Tỉnh lộ 6 hơn 3m.
Hiện tại đường dây vẫn đảm bảo điều kiện vận hành, không vi phạm lộ giới đường Tỉnh lộ 6. Để đảm bảo an toàn về giao thông khi lưu thông trên đường liên thôn. Đề nghị chủ đầu tư đoạn đường liên thôn nêu trên liên hệ và phối hợp với Điện lực Phong Điền để giải quyết.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.