Phản ánh, kiến nghị
Vứt khẩu trang bừa bãi nơi công cộng. Đề nghị Thành phố Huế, các phường xã in bảng ghi mức xử phạt đối với các hành vi vi phạm phòng chống dịch COVID-19 tại các địa điểm công cộng nhằm tuyên truyền nâng cao ý thức của người dân. Trân trọng.
Lượt xem: 215
Ngày gửi: 10:23 04/08/2021
Hạn xử lý: 25/08/2021
Kết quả xử lý
Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, ngày 17/8/2021 Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế ban hành Công văn số 567/VHTT báo cáo và đề xuất UBND Thành phố, Ban Chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 thành phố Huế quan tâm chỉ đạo UBND các xã, phường và Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 các xã, phường tăng cường công tác tuyên truyền đến các tổ chức, cá nhân về một số quy định xử phạt đối với hành vi vi phạm trong công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19; tổ chức triển khai các hoạt động thông tin, cổ động trực quan, nhất là trên panô, áp phích, bảng điện tử và các hoạt động tuyên truyền lưu động (Đính kèm Công văn số 567/VHTT ngày 17/8/2021 của Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế).

Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được các phản ánh của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng. 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:10 18/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15263862
Đang truy cập: 3895
Zalo: 0941260505