Phản ánh, kiến nghị
Mong sớm có kết quả tích cực hơn. Hiện tại nước thải vẫn trào ra, rất hôi thối. Mong cơ quan chức năng về thực tế để nắm tình hình. Vừa rồi theo kết quả trả lời của Ban QLDA thì đã yêu cầu đơn vị thi công khơi thông bổ sung dòng chảy tại vị trí cửa xả đường 100m đến nay đã thoát nước tốt, chỉ tắc nghẽn cục bộ. Tuy nhiên theo hình ảnh chụp và video mới nhất lúc 15h30 ngày 28/09/2022 thì hố ga thoát nước thải vẫn bị trào ra. (Có ảnh và video kèm theo). Cám ơn Ban QLDA đã thông tin. Hy vọng sẽ có kết quả tích cực hơn từ phía cơ quan chức năng. Tôi đề xuất quý cơ quan cho đục thông giữa hố ga thoát nước mưa và hố ga thoát nước thải có vị trí gần nhau nhất trên đường Hoàng Lanh để giải quyết cho dân chúng tôi trước mắt. Sau khi được thông hệ thống thoát thải của thành phố (dự kiến 2023 như quý Ban nói) thì trám lại hố ga đã đục.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 68
Ngày gửi: 16:07 28/09/2022
Hạn xử lý: 07/10/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh (Ban QLDA) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ban QLDA cám ơn và đánh giá cao kiến nghị giải pháp của quý Ông/Bà. Ban QLDA sẽ làm việc với đơn vị quản lý chung cư để có giải pháp xử lý phù hợp sớm nhất.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:55 29/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755724
Đang truy cập: 1675
Zalo: 0941260505