Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị cho chuyển rác thải để đã lâu, gây ô nhiễm môi trường cho trường học tại Trường Trung Học Cơ Sở Phan Sào Nam, 115 Trần Quốc Toản, phường Tây Lộc, TP Huế, hình ảnh được ghi lại vào ngày 09/11/2022. Mong cơ quan chức năng xem xét, xử lý. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 15:50 09/11/2022
Hạn xử lý: 18/11/2022
Kết quả xử lý
Phường Tây Lộc; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Rác phát sinh như trong phản ánh là do người dân xung quanh xả thải không đúng nơi quy định. Theo quy định với các loại rác thải cồng kềnh, kích thước lớn, đột xuất phải hợp đồng với Công ty để thu gom riêng. Tuy nhiên để đảm bảo vệ sinh môi trường và mỹ quan đô thị, Công ty đã bố trí lực lượng và phương tiện thu dọn sạch sẽ trong đợt ra quân Ngày Chủ Nhật Xanh vừa qua. (Đính kèm hình ảnh khi thu dọn)

Công ty sẽ phối hợp cùng UBND phường Tây Lộc tuyên truyền đến các đơn vị, hộ dân xung quanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định và tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng đơn vị/hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:27 17/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23460989
Đang truy cập: 2583
Zalo: 0941260505