CDTC (1) - 13:29 21/03/2024
Tôi và nhiều người không đồng ý với cách giải thích trên, nhiều người đã phản ánh trên mạng xã hội. Biển tên "CẦU THƯỢNG TỨ" đặt vị trí đó là sai, khách du lịch đến đó sẽ hiểu Cửa Thượng Tứ đặt lại tên là "Cầu Thượng Tứ", biển tên đặt sát ngay tường Cửa Thượng Tứ mà có tên là "Cầu Thượng Tứ" là sai vị trí rồi, cách giải thích của Phòng Quản lý đô thị là thiếu thuyết phục. Cần thống nhất chung cách đặt biển tên một công trình: quý vị lên Cửa Nhà Đồ mà xem, biển tên "Cửa Nhà Đồ" đặt sau cửa Nhà Đồ, vị trí ngay đầu cầu (đường Đinh Tiên Hoàng và đường Nguyễn Trãi cũng một chiều đi ra mà cách đặt biển cùng nội dung tương tự lại khác vị trí nhau). Đó là cách đặt tên không thống nhất: ở trước cầu đi vào Cửa Đông Ba tên là "Cầu Cửa Đông Ba", cầu trước khi vào Cửa Ngăn tên "Cầu Cửa Ngăn", trong khi tại cầu đi ra Cửa Thượng Tứ và Cửa Nhà Đồ lại có tên "Cầu Thượng Tứ" và "Cầu Nhà Đồ". Nếu quý vị không điều chỉnh vị trí biển tên "Cầu Thượng Tứ" thì tôi tiếp tục phả ánh lên trang FB của Bí thư Phan Thiên Định.