Phản ánh, kiến nghị
Tình hình rác thải ô nhiễm tại KQH phường Hương Long. Tại khu quy hoạch ở đường Lê Quang Quận và Nguyễn Phúc Chu rác thải của những nơi khác tập kết về đây: mùa hè thì bốc mùi không chịu nổi, mùa mưa thì rác chảy lênh láng. Đã kiến nghị lên đô thị môi trường nhưng vẫn chưa xử lý. Hằng ngày các cháu học sinh đi học qua phải ngửi những mùi rác thải, người cao tuổi tập thể dục phải chịu những mùi hôi từ bãi rác. Người dân ở khu quy hoạch phải sống với mùi rác quanh năm, đã kiến nghị nhiều lần. Mong cơ quan chức năng vào cuộc để di dời điểm tập kết rác ra xa khu quy hoạch. Xin cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 12:52 30/11/2022
Hạn xử lý: 09/12/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã kiểm tra và làm việc cùng UBND phường Hương Long; kết quả hai bên thống nhất di dời các thùng rác tại vị trí phản ánh. Các thùng rác được di dời đến điểm đặt mới, không ảnh hưởng đến khu dân cư và đảm bảo mỹ quan môi trường. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh sau khi di dời thùng)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:38 12/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081771
Đang truy cập: 1976
Zalo: 0941260505