Phản ánh, kiến nghị
Đường mới mở lưu thông từ Bệnh viện Trung ương Huế ra đường Lê Lai rất rộng, nhưng khuất tầm nhìn (do có tường che), mật độ giao thông cao với tốc độ lớn nhất là giờ tan tầm, tiềm ẩn nguy cơ tai nạn rất lớn (xe máy, xe ô tô cả hai phía đều chạy với tốc độ cao vì đường rộng thoáng nhưng khuất tầm nhìn). Cả cửa sau của Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ra đường Lê Lai cũng vậy.
Đã có nhiều tình huống xung đột giao thông xảy ra tại các điểm giao cắt này, xuýt dẫn đến tai nạn.
Kính đề nghị cơ quan chức năng đặt biển báo cảnh báo và tạo gờ giảm tốc ở vị trí thích hợp trên đường từ trong ra đường Lê Lai (hướng di chuyển trên đường Lê Lai là ưu tiên do chạy thẳng), để cả hai phía thấy được nhau và giảm tốc độ, giảm nguy cơ tai nạn.
Trân trọng cảm ơn.
Lượt xem: 324
Ngày gửi: 09:30 01/09/2021
Hạn xử lý: 14/09/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý Đô thị xin ghi nhận ý kiến phản ánh của Ông/Bà và sẽ phối hợp Công an thành phố kiểm tra, đề xuất phương án cắm biển cảnh báo, sơn gờ giảm tốc phù hợp.

Phòng Quản lý Đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:14 15/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trình bày lại Lịch học trực tuyến lớp 6 trường THCS Nguyễn Cư Trinh.
CDTC (1) - 22:04 17/09/2021
tình dich đang diễn biến phức tạp dân lại khó khăn nhưng sáng nay tôi thấy dịch vụ in mã vach của xã phong an tại thôn đông lâm thu một cái in mã vạch 10ng cao quá
CDTC (2) - 14:04 07/10/2021
Xin cảm ơn cơ quan chức năng đã có phản hồi và tìm ra phương án xử lý. Tuy nhiên cho đến nay, sau 8 tháng vẫn chưa thấy triển khai việc lắp đặt biển báo, gờ giảm tốc, gương lồi...Có lẽ các cơ quan chức năng còn có quá nhiều việc khác quan trọng hơn phải làm trước. Trân trọng.
CDTC (3) - 07:39 24/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (81)
Phòng Cảnh sát Giao thông (63)
Công an tỉnh (19)
Sở Giao thông Vận tải (16)
UBND Thành phố Huế (8)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 06 giờ 10 phút ngày 26/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G109723...
09:23 04/07/2022
Vào lúc 06 giờ 07 phút ngày 26/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75F150340...
09:08 04/07/2022
Vào lúc 06 giờ 04 phút ngày 26/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75F189354...
08:59 04/07/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19098766
Đang truy cập: 9706
Zalo: 0941260505