Hôm nay, ngày 03/07/2024 tại đường số 2 khu tái định cư An Vân Dương, Phường An Đông, TP Huế (song song Hoàng Quốc Việt nối dài)
Hiện nay, số lượng dân cư tại khu vực trên đang tăng dần, tuy nhiên hiện tại vẫn chưa có thùng rác đặt tại vị trí phù hợp nên người dân đang không có nơi để tập kết rác. Tình trạng vứt rác thải không phù hợp, không có người thu gom cố định khiến mùi hôi lan rộng gây ô nhiễm môi trường, mất mỹ quan đô thị, ảnh hưởng đến đời sống người dân.
Kiến nghị cơ quan chức năng xử lý tập kết rác thải tại vị trí cố định (cách khu vực dân cư), cho người thu gom rác theo lịch để chỉnh trang lại khu quy hoạch ngày một sạch đẹp hơn.
Lượt xem: 54
Ngày gửi: 13:04 03/07/2024
Xử lý
Phường An Đông
Phản ánh đã được tiếp nhận