Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội kiểm tra và trả lời như sau:
Căn cứ Công văn số 103/QLĐT-QH ngày 12/01/2022 của Phòng Quản lý đô thị thành phố về việc triển khai cấp mới cấp đổi và điều chỉnh biển số nhà, gắn biển tên đường kiệt trên địa bàn thành phố Huế.
Hiện nay tại khu định cư phường Gia Hội có 03 tuyến đường đã được đặt tên đường như đường Trần Quang Long, Bùi Hữu Nghĩa và Thế Lại, tuy nhiên thời gian vừa qua các tuyến đường này chưa được gắn biển số nhà theo tuyến vì các lý do như: Còn một số lô đất trống chưa được bố trí, các hộ gia đình chưa có hộ khẩu, giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất hoặc giấy phép xây dựng...
Trong thời gian tới UBND phường sẽ có kế hoạch khảo sát để tham mưu Thành phố cấp biển số nhà cho các cá nhân, hộ gia đình tại các tuyến đường trên theo quy định. Đồng thời UBND phường yêu cầu các cá nhân, hộ gia đình đã có giấy CNQSD đất, hộ khẩu, giấy phép xây dựng và các giấy tờ liên quan liên hệ Bộ phận Địa chính - Xây dựng phường Gia Hội để được hướng dẫn thủ tục xin cấp giấy chứng nhận số nhà theo quy định.
UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.