Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị bắt camera an ninh khu vực trước 360 Phan Chu Trinh vì thường xuyên xảy ra tình trạng trộm cắp.
Tại 360 Phan Chu Trinh khu vực trước chùa Phước Thành thường xuyên xảy ra tình trạng trộm cắp, bọn trộm cắp rất liều lĩnh thường xuyên ra tay trộm các loại cây như mai huế, các loại cây bonsai quý khác, đặc biệt liều lĩnh hơn vừa qua là nạn giật dây chuyền của người dân ngay tại kiệt 360.
Chúng tôi là người dân sống khu vực này kính đề nghị chính quyền bắt camera an ninh và dựng bảng tuyên truyền phòng chống tội phạm khu vực này để phần nào ngăn chặn tình trạng trộm cắp thường xuyên xảy ra tại nơi này.
Xin cám ơn Hue-S đã kết nối.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 148
Ngày gửi: 15:34 07/07/2021
Hạn xử lý: 16/07/2021
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu trả lời như sau:

Từ đầu năm 2021, UBND phường đã ban hành kế hoạch vận động kinh phí lắp đặt hệ thống camera giám sát trên toàn địa bàn phường, trong đó có tuyến đường Ông/Bà phản ánh nhưng do tình hình diễn biến phức tạp của đại dịch Covid-19 nên công tác vận động kinh phí và triển khai lắp đặt hệ thống camera giám sát vẫn đang tiến hành thực hiện.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:11 14/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (9)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5473992
Đang truy cập: 1806
Zalo: 0941260505