Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: - Cục Trưởng Quản lý thị trưởng Tỉnh Thừa Thiên Huế.

- Đội Trưởng Quản lý thị trường số 2 Thành phố Huế.

Chúng tôi xin phản ánh:
Hiện nay các Shop kinh doanh tại 149 bà triệu, phường Xuân Phú lại hoạt động kinh doanh mua bán. Chúng tôi phản ánh để Cục QLTT tỉnh thừa thiên Huế sớm vào cuộc để làm rõ vụ việc theo sự Đề nghị của Chủ tịch UBND Phường Xuân Phú có (Công văn số 237/ UBND-GPKD gửi Chi Cục quản lý thị trường Tỉnh Thừa Thiên Huế về việc đề nghị kiểm tra giấy phép kinh doanh và nguồn gốc xuất xứ các mặt hàng của các cơ sở kinh doanh SCARLETT, Shop phụ kiện điện thoại tại địa chỉ 149 Bà Triệu, phường Xuân Phú, thành phố Huế. Chúng tôi kính Kiến nghị Lãnh đạo cục quản lý thị trường Tỉnh và Đội quản lý thị trường thành phố Huế đến xác minh lại và xử phạt theo pháp luật. Các Shop đó hoạt động vào buổi chiều hàng ngày!
Chúng tôi chân thành cám ơn!
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 516
Ngày gửi: 15:35 16/02/2020
Hạn xử lý: 26/02/2020
Kết quả xử lý
Cục Quản lý thị trường

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Cục Quản lý thị trường tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Đội Quản lý thị trường số 2 xác minh, xử lý. Ngày 28/2/2020 Đội Quản lý thị trường số 2 đã tiến hành thẩm tra xác minh tại 149 Bà Triệu, TP Huế với kết quả như sau:

- Đối với Cơ sở kinh doanh SCARLETT: cơ sở kinh doanh áo quần có nguồn gốc do Việt Nam và nước ngoài sản xuất. Phòng Tài chính – Kế hoạch thành phố Huế đã ban hành Quyết định số 681/QĐ-TCKH ngày 16/9/2019 thu hồi giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh đối với cơ sở này, tuy nhiên cơ sở đang thực hiện quyền khiếu nại về việc thu hồi giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của cơ sở.

- Đối với Shop phụ kiện điện thoại: Hộ kinh doanh điện thoại trên xe đẩy thuộc loại hình kinh doanh lưu động, nhỏ lẻ thuộc trường hợp không phải đăng ký kinh doanh theo khoản 2 Điều 66 Nghị định 178/2015/NĐ-CP ngày 14/9/2015 của Chính phủ về đăng ký doanh nghiệp.

Cục Quản lý thị trường tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:02 30/03/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7151286
Đang truy cập: 3801
Zalo: 0941260505