Phản ánh, kiến nghị
Cho hỏi thông tin về đăng kí phương tiện vận chuyển ra vào giao nhận hàng tại địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế.
Hiện nay, phần mềm Hue-S đã khóa chức năng Đăng kí xe vào nên doanh nghiệp không thể đăng ký xe vào giao nhận. Vậy đề nghị cơ quan chức năng trả lời giúp:
1. Doanh nghiệp có cần phải đăng ký thông tin nữa không?
2. Có thông báo, quy định, văn bản nào bãi bỏ việc này không?
Trân trọng./.
Lượt xem: 151
Ngày gửi: 15:03 23/11/2021
Hạn xử lý: 02/12/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh xin giải đáp như sau:

Tại cuộc họp Ban Chỉ đạo phòng chống dịch bằng hình thức trực tiếp và trực tuyến ngày 22/11/2021, Ban Chỉ đạo phòng chống dịch COVID-19 tỉnh Thừa Thiên Huế đã thông báo chính thức đến các Chốt kiểm soát trên địa bàn tỉnh về việc tạm dừng "khai báo xe vào" trên ứng dụng Hue-S, chỉ thực hiện khai báo y tế dành cho người vào địa bàn tỉnh qua ứng dụng PC-Covid tại chức năng "Khai báo di chuyển nội địa". 

Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà mà rất mong tiếp tục nhận được các phản ánh kiến nghị trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:16 25/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11276721
Đang truy cập: 7882
Zalo: 0941260505