Phản ánh, kiến nghị
Góp ý về biện pháp phòng chống dịch bệnh Covid 19. Theo hướng dẫn một số biện pháp phòng chống Covid 19 số 9681/UBND-VH ban hành ngày 15/10/2021 của UBND Thừa Thiên Huế không có sự khác biệt giữa người đã tiêm đủ 2 mũi vaccine đã qua 14 ngày và người chưa tiêm hoặc tiêm chưa đủ mũi vaccine đối với người đến/trở về từ các địa phương vùng xanh. Cả 2 đều giống nhau là tiêm đủ hay chưa tiêm vaccine từ vùng xanh khi đến Huế đều tự theo dõi sức khỏe 7 ngày. Xin chân thành cảm ơn Quý anh chị đã xem phản ánh.
Lượt xem: 197
Ngày gửi: 20:10 28/10/2021
Hạn xử lý: 08/11/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế trả lời như sau:

Theo hướng dẫn tại Nghị quyết số 128/NQ-CP ngày 11/10/2021 của Chính phủ ban hành Quy định tạm thời “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19” và Quyết định số 4800/QĐ-BYT ngày 12/10/2021 của Bộ Y tế về ban hành hướng dẫn tạm thời về chuyên môn y tế thực hiện Nghị quyết số 128/NQ-CP ngày 11/10/2021 của Chính phủ ban hành Quy định tạm thời “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”, trong đó địa phương cấp độ 1: nguy cơ thấp (bình thường mới) tương ứng với màu xanh, không áp dụng việc hạn chế đi lại và cách ly y tế đối với người đến/trở về từ địa phương cấp độ 1 (vùng xanh). Như vậy, địa phương cấp độ 1 (vùng xanh) đang ở trạng thái bình thường mới, kiểm soát tốt được dịch bệnh.

Để đảm bảo “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19” theo quy định, Ban Chỉ đạo phòng chống dịch COVID-19 tỉnh đã quy định người từ vùng xanh (không phân biệt đã tiêm vắc xin hay chưa) sẽ áp dụng các biện pháp tự theo dõi sức khoẻ tại nhà ít nhất 07 ngày kể từ ngày về địa phương và lấy xét nghiệm 01 lần vào ngày thứ 03 bằng test nhanh kháng nguyên đối với người đến/trở về từ các địa phương cấp 1 (vùng xanh) của các tỉnh, thành phố có số mắc COVID-19 cao như thành phố Hồ Chí Minh, tỉnh Bình Dương, Đồng Nai, Long An hoặc xét nghiệm sàng lọc theo kế hoạch của cơ quan y tế đới với người đến/trở về từ các địa phương cấp 1 (vùng xanh) của các tỉnh/thành phố khác.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:47 08/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Những phản ánh như thế này đề nghị Hue-s không nên tiếp nhận. Để ra một sơ đồ hướng dẫn chống dẫn là cả một hội đồng Ban chỉ đạo PCD COVID gồm lãnh đạo tỉnh, chuyên gia Y tế, chuyên gia dịch tể học, Y bác sỹ đầu ngành, các sở ban ngành…Phản ánh lung tung theo dạng trứng mà đòi khôn hơn vịt.
CDTC (1) - 22:21 08/11/2021
dich covic phong toa không cho đi đâu thi giau ngheo như nhau nhai tiên ma sông
CDTC (2) - 06:59 13/11/2021
Theo quy định phòng chống dịch Covid từ 0h ngày 13 tháng 11 tất cả quán Karaoke ngừng hoạt động vậy mà tại Xuân Thiên Thượng , Vinh Xuân, Phú Vang vẫn hoạt động.
CDTC (3) - 20:58 13/11/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/bà.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 09:12 15/11/2021
chị e bị F0 đi cách ly.mà ngày qua ts chừ.họ chưa cho thức ăn.chưa cho mềm chiếu.e cảm thấy chính quyền huế phongg chóng dịch còn nhiều sai sót lắm.mong chính quyền xem xét lại
CDTC (4) - 08:42 17/11/2021
Sơ đồ theo chiều ngang này thể hiện người từ vùng vàng trở về đã tiêm 2 mũi thì tự theo dõi sức khoẻ, GSYT 7 ngày Nhưng sơ đồ theo chiều dọc thì người từ vùng vàng trở về đã tiêm 2 mũi chỉ Tự theo dõi SK tại nhà 7 ngày
CDTC (5) - 09:00 23/11/2021
Đề nghị cập nhật kịp thời cấp độ vùng dịch để nhân dân biết, từ đó sẽ thận trọng hơn trong sinh hoạt, giao tiếp.
CDTC (6) - 19:47 24/11/2021
Phản ánh trường hợp phân cấp độ màu sắc trong quét mã Qr. Cụ thể trên cấp độ màu của Hue-s thì tổ 8 phường Tây Lộc là màu vàng.Nhưng quét mã Qr cá nhân ở tổ 8 thì màu cam. Điều đí tạo nên sự trở ngại khi đi đến các cơ quan hay chợ... để làm việc. Kính đề nghị xem xét lại
CDTC (7) - 19:13 29/11/2021
Kính chào Ông/Bà. Trường hợp Ông/Bà quét thẻ hệ thống cảnh báo không đúng vùng cấp độ dịch nơi ở. Điều này là do nguyên nhân trong quá trình tạo thẻ chọn thông tin nơi ở không đúng hoặc chọn sai dữ liệu. Vì vậy, Ông/Bà cần kiểm tra thông tin thôn, tổ nơi ở đảm báo chính xác. Trong trường hợp phát hiện sai, Ông/Bà có thể liên hệ với chính quyền địa phương để yêu cầu hỗ trợ chỉnh sửa. Trân trọng./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 09:15 30/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11278972
Đang truy cập: 8058
Zalo: 0941260505