Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Công an Phường Đúc phối hợp Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy tiến hành xác minh xử lý. Căn cứ vào hình ảnh, ngay sau khi nhận được phản ánh, công an Phường Đúc đã tiến hành có mặt tại địa điểm trên, thu gom tất cả các kim tiêm, đảm bảo an toàn cho mọi người xung quanh khu vực.
Nhận thấy trên đây là khu vực phức tạp, các đối tượng thường tụ tập thực hiện hành vi chích hút, sử dụng trái phép chất ma túy. Công an thành phố đã chỉ đạo công an các đơn vị chủ động tuần tra thường xuyên, phát hiện, bắt các đối tượng tụ tập tại khu vực này để sử dụng trái phép các chất ma túy, gây ảnh hưởng đến tình hình an ninh trật tự trên địa bàn.
Hiện Công an thành phố tiếp tục triển khai thực hiện các biện pháp nhằm đảm bảo tình hình an ninh trật tự trên địa bàn, phát hiện và xử lý các đối tượng sử dụng các chất ma túy và hành vi khác liên quan.
Công an thành phố cảm ơn tinh thần phản ánh của người dân và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới để góp phần bảo vệ môi trường, bảo vệ mỹ quan đô thị, đảm bảo tình hình an ninh trật tự trên địa bàn thành phố Huế.
Công an thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.