Phản ánh, kiến nghị
Theo thông báo từ Ủy ban nhân dân tỉnh, công ty TNHH Thuận Thảo có bán khẩu trang vải kháng khuẩn do Công ty Cổ phần Dệt may Huế sản xuất. Tuy nhiên hôm nay tôi đến địa chỉ ở số 205 Phan Đình Phùng để mua khẩu trang, thì cửa hàng bán sản phẩm không phải của Công ty Cổ phần Dệt may và bao bì không có nhãn mác. Vì vậy đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra, tránh trường hợp bán hàng không có nguồn gốc và hàng giả, ảnh hưởng đến người tiêu dùng trong thời điểm dịch bệnh có diễn biến phức tạp.
1/2
1
2
Lượt xem: 1357
Ngày gửi: 15:39 11/03/2020
Hạn xử lý: 20/03/2020
Kết quả xử lý
Cục Quản lý thị trường

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Cục Quản lý thị trường tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Đội Quản lý thị trường số 2 xác minh, xử lý; kết quả như sau:

Ngày 11/3/2020 Đội Quản lý thị trường số 2 đã tiến hành thẩm tra xác minh tại Nhà thuốc Thuận Thảo 2 – 205 Phan Đình Phùng, TP Huế với kết quả như sau:

Tại thời điểm thẩm tra, xác minh Nhà thuốc Thận Thảo 2 - 205 Phan Đình Phùng cũng như các Nhà thuốc khác thuộc Công ty TNHH Thuận Thảo ngoài việc kinh doanh khẩu trang vải kháng khuẩn của Công ty cổ phần dệt may Huế còn kinh doanh khẩu trang vải của công ty cổ phần may Vinatex Hương Trà phục vụ người dân trong công tác phòng chống dịch. 

Số lượng khẩu trang 107 khách hàng mua là sản phẩm của công ty cổ phần Vinatex Hương Trà không phải là sản phẩm của Công ty cổ phần dệt may Huế. Trên từng sản phẩm không có địa chỉ, tên cơ sở sản xuất nhưng trên từng thùng sản phẩm (200 cái/thùng) có tên sản phẩm, cơ sở sản xuất và được đóng dấu của công ty. (Đính kèm hình ảnh)

Cục Quản lý thị trường tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:07 30/03/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7151663
Đang truy cập: 3886
Zalo: 0941260505