Phản ánh, kiến nghị
Uỷ ban nhân dân huyện Quảng Điền cam kết xử lý trước ngày 30/09/2022 nhưng hiện tại đến ngày 04/10/2022 vẫn chưa thấy xử lý hố ga sụt lún tại đường Nguyễn Kim Thành, Thị Trấn Sịa, Huyện Quảng Điền. Kính mong được khắc phục sớm để không ảnh hưởng đến sinh hoạt của người dân. Hình ảnh chụp hố ga lúc 9h35p ngày 04/10/2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 41
Ngày gửi: 09:42 04/10/2022
Hạn xử lý: 13/10/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Quảng Điền

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Quảng Điền xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND huyện Quảng Điền đã chỉ đạo các cơ quan chuyên môn kiểm tra, xử lý. Qua kiểm tra hiện trường nhận thấy hệ thống hố ga trên hệ thống vỉa hè đoạn gần cây xăng Đông Phước vẫn ổn định. Tuy nhiên hư hỏng chủ yếu là hệ thống nền, gạch lát vỉa hè. Nguyên nhân chủ yếu có thể do hệ thống đấu nối ống nước thải của người dân ra hệ thống thoát nước chung tại vỉa hè bị hở, qua thời gian dài gây lún nền dẫn đến hư hỏng nền và gạch lát vỉa hè hoặc đường dẫn thoát nước của hệ thống vỉa hè bị hư hỏng.

UBND huyện đã chỉ đạo xử lý gấp, tuy nhiên do tình hình mưa lũ kéo dài nên chưa thể thực hiện ngay được; dự kiến sẽ hoàn thành trước ngày 30/10/2022.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 15:04 14/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461863
Đang truy cập: 2869
Zalo: 0941260505