Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị xử lý di dời cây xanh chắn lối ra vào gây mất an toàn bên cạnh số nhà 37 CMT8, phường Tứ Hạ chưa được giải quyết.
Từ tháng 6/2022 đến nay chúng tôi đã nhiều lần kiến nghị đến cơ quan chức năng để giải quyết triệt để nhưng gặp nhiều rắc rối và hẹn đến trực tiếp để giải quyết nhưng cơ quan chức năng không đến làm việc như đã trả lời trên Hue-S. Kính mong những người có thẩm quyền giải quyết sự việc trên sớm xử lý để cư dân chúng tôi có lối ra vào an toàn. Mùa mưa sắp đến, đường ra vào bất tiện, chúng tôi kiến nghị từ mùa hè bây giờ sắp qua mùa đông vẫn không ai xử lý cả. Hẹn giải quyết trong tháng 8 mà nay đã hơn nửa tháng 9. Kiến nghị thì từ tháng 6, chúng tôi không hiểu phải chờ đợi đến bao lâu. Rất mong lần này sẽ sớm được giải quyết. Xin cám ơn.
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 12:13 19/09/2022
Hạn xử lý: 28/09/2022
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương trà

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương Trà xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh kèm theo hồ sơ Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất của quý Ông/Bà, Phòng đang cùng phối hợp với UBND phường Tứ Hạ và các ngành liên quan để tiến hành rà soát các nội dung theo phản ánh, sau đó báo cáo UBND thị xã phương án xử lý; dự kiến sẽ hoàn thành trong tháng 9/2022.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:38 20/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Câu trả lời này của Phòng tôi cũng đã nhận được thời hạn xử lý trong tháng 8, bây giờ tiếp tục hẹn xử lý trong tháng 9. Tôi không biết phải chờ đợi đến bao lâu mới được giải quyết kiến nghị này. Một cái cây xanh chắn lối ra vào mất an toàn mà chúng tôi kiến nghị từ tháng 6 đến nay, Phòng trả lời rằng chúng tôi phản ánh sai sự thật về con đường xuất hiện sau khi cây xanh được trồng chúng tôi cũng đã đi xin giấy chứng nhận của Trung tâm Hành chính công để cung cấp luôn rồi, bây giờ kéo dài thời gian hẹn tiếp thì không biết còn bao nhiêu người ngã xe khi ra vào lối này? Và người dân ra vào lối này tiếp tục mất an toàn trong bao lâu nữa? Đặc biệt người lớn tuổi và trẻ nhỏ tay lái yếu rất khó để vững tay khi đi lại lối này.
CDTC (1) - 14:46 20/09/2022
Theo nội dung phản ánh hiện trường đề nghị di dời cây xanh cạnh nhà số 37 đường Cách mạng tháng 8, thuộc Tổ dân phố 8, phường Tứ Hạ. Để có cơ sở giải quyết phản ánh của người dân phòng Quản lý đô thị kính mời: 1. Thành phần mời: - Đại diện lãnh đạo phòng tài nguyên – Môi trường thị xã. - Đại diện lãnh đạo UBND phường Tứ Hạ và Công chức địa chính. - Tổ trưởng tổ dân phố 8 phường Tứ Hạ. - Người dân phản ánh. 2. Thời gian: Vào lúc 14 giờ 30 phút ngày 28/9/2022. 3. Đến tại: Phòng Quản lý đô thị tại số 06 Lê Sĩ Thận, phường Tứ Hạ, thị xã Hương Trà. 4. Nội dung: Rà soát nguồn gốc đường vào thửa đất số 59, tờ bản đồ số 28, tổ dân phố 8, phường Tứ Hạ giữa nhà số 37 đường Cách mạng tháng 8 và đồn công an phường Tứ Hạ. Nhận được giấy mời này, kính đề nghị đại diện Lãnh đạo các cơ quan, đơn vị, cá nhân tham dự đúng thời gian và địa điểm nêu trên để khỏi trở ngại công việc chung./. Ghi chú: - Đề nghị UBND phường Tứ Hạ và phòng Tài Nguyên - Môi trường khi đi mang theo bản đồ năm 95 và bản đồ địa chính đo đạc năm 2010 để rà soát đối chiếu. - Đề nghị Trung tâm điều hành thông báo cho người dân phản ánh đến tại phòng Quản lý đô thị đúng thời gian và địa điểm trong giấy mời.
Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương trà - 16:32 21/09/2022
Do tình hình mưa bão vừa xong nên gia đình chúng tôi không thể đến để làm việc với cơ quan chức năng đúng giờ hẹn được. Kính mong cơ quan chức năng sắp xếp lại cho chúng tôi một buổi làm việc khác sau bão. Xin chân thành cám ơn!
CDTC (1) - 13:34 28/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838800
Đang truy cập: 12288
Zalo: 0941260505