Phản ánh, kiến nghị
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây to đã cưa, từ 3 đến 4 cành cây to có nguy cơ rơi trúng người dân sống xung quanh và người đi đường là rất cao. Mặc dù đã báo 2 lần cho đội cây xanh nhưng không có ai xử lý. Địa điểm: 103-105 Văn Lang, Thị Trấn Phong Điền, Huyện Phong Điền.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 10:57 29/09/2022
Hạn xử lý: 10/10/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hiện tại, công trình Chỉnh trang đường Văn Lang, thị trấn Phong Điền đang được triển khai thi công phần thoát nước, nền đường ... nên có ảnh hưởng một số cây xanh trên tuyến đường. Để đảm bảo an toàn cho người dân trước mùa mưa bão, Ban QLDA đầu tư xây dựng khu vực huyện đã yêu cầu đơn vị thi công tiến hành cắt, tỉa các cây nói trên.

Sau khi nhận được phản ánh của người dân, ngày 07/10/2022, Chủ đầu tư đã phối hợp đơn vị thi công rà soát tất cả các cây trên tuyến đường Văn Lang để lấy hết các cành đã được cắt tỉa. Hiện tại, tất cả các cành cây đã được lấy hết để đảm bảo an toàn cho người dân.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 10:51 11/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23463004
Đang truy cập: 3192
Zalo: 0941260505