Phản ánh, kiến nghị
Yêu cầu trả lại đường thoát hiểm. Kính gửi: Công ty TNHH Thương mại đầu tư Minh Linh. Yêu cầu hoàn trả đường thoát hiểm giữa hai dãy nhà liền kề Block M khu đô thị mới Đông Nam Thuỷ An, phường Thuỷ Dương, TX Hương Thuỷ. Theo quy hoạch khoảng giữa hai dãy nhà là đường thoát hiểm, lối đi chung của Block M, tuy nhiên dãy nhà phía trước (lô M1 đến M26) đã lập hàng rào cứng ngăn thành ô riêng cho mình, bít lối ra của dãy nhà sau và chiếm dụng riêng lối thoát hiểm đó, có nhà xây tường ngăn, có nhà hàn khung sắt, có nhà làm 2 tầng chiếm dụng luôn không gian phía trên, trường hợp có thiên tai, hoả hoạn thì không còn đường thoát hiểm.
Yêu cầu ban quản lý khu đô thị rà soát trả lại lối đi chung và đường thoát hiểm cho bà con. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 68
Ngày gửi: 21:25 07/01/2022
Hạn xử lý: 15/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Thủy Dương đã tổ chức kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã làm việc với bà Lê Thị Hoa- là chủ của ngôi nhà đã làm khung cửa sắt để tránh ăn trộm. Qua phân tích, vận động bà Hoa đồng ý việc tháo dỡ trả lại theo hiện trạng (đường thoát hiểm chung)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:22 08/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
còn rất nhiều nhà ở phía trong bít đường chứ không chỉ nhà ngoài, chúng tôi cần đường thoát hiểm và lối đi chung xuyên suốt cả dãy từ M1 đến M26
CDTC (1) - 13:27 08/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262238
Đang truy cập: 3690
Zalo: 0941260505