Phản ánh, kiến nghị
Yêu cầu hoàn trả đường thoát hiểm giữa hai dãy nhà liền kề block M khu đô thị mới Đông Nam Thuỷ An, phường Thuỷ Dương, TX Hương Thuỷ.
Theo quy hoạch khoảng giữa hai dãy nhà là đường thoát hiểm, lối đi chung của block M, tuy nhiên dãy nhà phía trước (lô M1 đến M26) đã lập hàng rào cứng ngăn thành ô riêng cho mình, bít lối ra của dãy nhà sau và chiếm dụng riêng lối thoát hiểm đó, có nhà xây tường ngăn, có nhà hàn khung sắt, có nhà làm 2 tầng chiếm dụng luôn không gian phía trên, trường hợp có thiên tai, hoả hoạn thì không còn đường thoát hiểm.
Yêu cầu ban quản lý khu đô thị rà soát trả lại lối đi chung và đường thoát hiểm cho bà con.
1/2
1
2
Lượt xem: 406
Ngày gửi: 19:34 03/11/2021
Hạn xử lý: 15/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Thủy Dương đã tổ chức kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã làm việc với bà Lê Thị Hoa- là chủ của ngôi nhà đã làm khung cửa sắt để tránh ăn trộm. Qua phân tích, vận động bà Hoa đồng ý việc tháo dỡ trả lại theo hiện trạng (đường thoát hiểm chung)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:21 08/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chúng tôi cần đường thoát hiểm và lối đi chung xuyên suốt từ nhà M1-M26 như quy hoạch, phường chỉ vận động nhà M1 vậy những nhà còn lại họ bít đường thì sao thoát hiểm được
CDTC (1) - 13:35 08/01/2022
đúng vậy, phản ánh tiếp
CDTC (2) - 13:36 08/01/2022
Ở Huế không làm căn việc lấn chiếm đường. kể cả đường hẻm có nhà còn lấn ra hết nửa đường. Ngang nhiên lợp mái che luôn đường kiệt. Phản ảnh thì lập biên bảm cho có.
CDTC (3) - 08:44 09/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891147
Đang truy cập: 2829
Zalo: 0941260505