Phản ánh, kiến nghị
Cơ sở kinh doanh địa chỉ 23/59 Đường 2/9 phường Phú Bài sản xuất không cách ly tiếng ồn. Sản xuất cả ngày lẫn đêm làm ảnh hưởng cuộc sống của người dân, người dân đã nhiều lần phản ánh đến cơ quan chức năng giải quyết, nhưng hiện cơ sở kinh doanh vẫn hoạt động bình thường. Đề nghị cơ quan chức năng giải quyết để sớm để trả lại sự bình yên cho người dân
Lượt xem: 181
Ngày gửi: 08:45 29/12/2021
Hạn xử lý: 10/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã mời hộ kinh doanh này về làm việc, yêu cầu hộ kinh doanh phải đảm bảo cách âm và hoạt động không quá giờ quy định, nếu tái phạm UBND phường sẽ xử lý theo pháp luật hiện hành.

Về việc xử lý ô nhiễm tiếng ồn, UBND đang làm tờ trình chuyển Sở Tài nguyên Môi trường và Phòng Cảnh sát Môi trường- Công an tỉnh để về kiểm tra xử lý do hiện tại UBND phường không có công cụ đo tiếng ồn.

UBND phường Phú Bài chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:24 31/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cơ sở kinh doanh như đã phản ảnh ở trên hiện vẫn sản xuất gây tiếng ồn cả ngày lẫn đêm. Cơ sở kinh doanh chưa có một biện pháp nào để ngăn tiếng ồn như đã cam kết trong biên bản với UBND Phường Phú Bài. Với việc hộ kinh doanh đã nhiều lần được mời lên Phường làm cảm kết nhưng tiếng ồn vẫn diễn ra hằng ngày. Vậy xin hỏi về phía UBND Phường Phú Bài có giám sát và kiểm tra hộ kinh doanh gây ra tiếng ồn đó không hay chỉ cho hộ kinh doanh làm cam kết rồi để tiếng ồn vẫn tiếp diễn. Mong UBND Phường Phú Bài giải quyết dứt điểm cơ sở gây tiếng ồn như đã phản ánh ở trên nhằm trả lại sự bình yên cho người dân sống quanh khu vực. Mong UBND Phường Phú Bài liên hệ với các cơ quan chức năng có thẩm quyền giải quyết sự việc cho người dân. Xin chân thành cảm ơn.
CDTC (1) - 21:53 13/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036127
Đang truy cập: 8974
Zalo: 0941260505