Phản ánh, kiến nghị
Tại xóm Cối, thôn Chiết Bi, xã Phú Thượng, huyện Phú Vang, hiện nay có xưởng đá đang hoạt động, hàng ngày xe trọng tải lớn, xe container chở đá ra vào làm hư hỏng đường, xưởng đá gây ra tiếng ồn lớn làm ảnh hưởng đến khu dân cư xung quanh, đặc biệt các em nhỏ. Đề nghị Hue-s xác minh, xử lý di dời xưởng đá ra khỏi khu dân cư gấp. Xin trân trọng cám ơn!
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 562
Ngày gửi: 19:49 24/12/2020
Hạn xử lý: 05/01/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã đã chỉ đạo công chức Địa chính-Xây dựng-Nông nghiệp-Môi trường đến tại hiện trường để kiểm tra đề xuất UBND xã xử lý theo đúng quy định. Qua kiểm tra tại hiện trường đúng như phản ánh của người dân. UBND xã đã mời đại diện Công ty TNHH MTV Đá Granite Đại Khánh đến tại UBND xã để làm việc. Tại buổi làm việc đại diện công ty TNHH MTV Đại Khánh cam kết sẽ làm lại mặt đường đồng thời đổ bột đá rải thảm đoạn đường nêu trên để người dân đi lại không bị ảnh hưởng do xe chở hàng của công ty tập kết hàng hóa tại vị trí nêu trên. Nếu sau ngày 20/01/2021 công ty không thực hiện như cam kết UBND xã sẽ lập biên bản xử lý vi phạm hành chính theo đúng quy định. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:25 08/01/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xưởng đá hoạt động tạo ra tiếng ồn lớn làm ảnh hưởng đến các em nhỏ gần đó, ngay cạnh xưởng đá có hai em bé từ 4 tháng đến 6 tháng tuổi, không chịu được tiếng ồn lớn, đề nghị xưởng đá khắc phục không tạo ra tiếng ồn hoặc di đơi xưởng đi nơi khác
CDTC (1) - 13:26 08/01/2021
nội dung phản ánh có hai vấn đề : 1 là hư hỏng đường, hai
CDTC (1) - 13:30 08/01/2021
nội dung phản ánh có hai vấn đề : 1 là hư hỏng đường, hai là tiếng ồn lớn, nhưng không thấy ubnd xã Phú Thượng đề cập đến việc gây tiếng ồn làm ảnh hưởng đến cuộc sống người dân. Đề nghị ubnd xã Phú Thượng xử lý vấn đề trên
CDTC (1) - 13:31 08/01/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15263683
Đang truy cập: 3878
Zalo: 0941260505