Phản ánh, kiến nghị
Ngày 27/8/2022 tôi đã có phản ánh về hiện tượng để rác không đúng nơi để rác chung của khu dân cư tại khu quy hoạch tổ 4 tổ dân phố Nam Thượng, phường Phú Thượng, thành phố Huế, tỉnh TT Huế. Đã nhận được kết quả xử lý, giải quyết, tuy nhiên hiện tượng để rác không đúng nơi để rác chung vẫn còn diễn ra, không có dấu hiệu chấm dứt. Không những thế, còn để vật liệu gỗ nghênh ngang làm mất mỹ quan đường phố, ảnh chụp ngày 09/11/2022. Đề nghị địa phương có biện pháp mạnh hơn để chấm dứt các hiện tượng trên, trả lại cảnh quan, môi trường sống tốt đẹp, lành mạnh cho dân trong khu dân cư này.
1/2
1
2
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 12:00 09/11/2022
Hạn xử lý: 18/11/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường phối hợp với TDP Nam Thượng đến nhà ông H.V.N, vận động gia đình ông N di chuyển toàn bộ khối lượng gỗ tập kết tại vị trí nêu trên ra khỏi khu vực đảm bảo mỹ quan đô thị. Ông N đã di chuyển toàn bộ khối lượng gỗ ra khỏi khu vực và không tái phạm. (Đính kèm hình ảnh)

Đối với vấn đề rác treo tại vị trí nêu trên, UBND phường đã nhắc nhở gia đình ông N để rác đúng nơi quy định và đúng theo giờ thu gom. Tuy vậy, đơn vị thu gom rác trên địa bàn phường Phú Thượng chưa thu gom theo giờ được mà chỉ tổ chức thu gom 2 ngày/lần, do đó hộ ông N đã treo bì rác lên cao để đơn vị thu gom thấy để thu gom và tránh bị các động vật tha đi làm rơi vãi ảnh hưởng đến môi trường khu vực.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:23 22/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23463147
Đang truy cập: 3244
Zalo: 0941260505