Phản ánh, kiến nghị
Xin kiến nghị công tác dọn vét mương thoát nước: Trước đây vẫn thấy có nhân viên vét mương thoát nước nhưng thời gian gần đây vẫn để vậy. Xin cho hỏi, việc vét mương thoát nước là do đơn vị tổ chức quản lí đường bộ làm hay trước mặt nhà ai nhà đó tự làm? (ảnh được chụp vào sáng 27/1/2022), địa chỉ: Phía trước trạm khí tượng Huế ở đường Minh Mạng, phường Thủy Xuân, TP Huế. Kính gửi cơ quan chức năng liên quan kiểm tra xử lý. Xin cám ơn.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 34
Ngày gửi: 09:46 27/01/2022
Hạn xử lý: 18/02/2022
Kết quả xử lý
Chi cục Quản lý đường bộ II.5

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Chi cục Quản lý đường bộ II.5 đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Chi cục Quản lý đường bộ II.5 đã yêu cầu đơn vị bảo dưỡng thường xuyên tuyến đường tiến hành vệ sinh nạo vét rãnh dọc. Ngày 10/02/2022 đơn vị bảo dưỡng thường xuyên tuyến đường đã cho vệ sinh, hốt dọn lòng rãnh đảm bảo thoát nước (đính kèm hình ảnh).

Chi cục Quản lý đường bộ II.5 chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các ý kiến góp ý của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:26 15/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19996033
Đang truy cập: 7615
Zalo: 0941260505