Phản ánh, kiến nghị
Xin giúp đỡ hoàn cảnh khó khăn
Một cụ già với đôi chân giả bán vé số ở quanh khu vực ngã 6 Hà Nội- Lý Thường Kiệt - Ngô Quyền - Nguyễn Tri Phương - Hoàng Hoa Thám, hình ảnh tôi chụp được khi cụ già này bán vé số ở cột đèn xanh đèn đỏ đường Ngô Quyền bên cạnh đài truyền hình VTV8
Xin cơ quan chức năng giúp đỡ hoàn cảnh này
Xin cảm ơn!
Lượt xem: 462
Ngày gửi: 09:54 23/06/2019
Hạn xử lý: 02/07/2019
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Lãnh đạo Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng tổ tập trung kiểm tra, xác minh. Qua kiểm tra Đội quản lý đô thị trả lời như sau:

Cụ già tàn tật thường bán vé số tại một số điểm trung tâm thành phố, lực lượng chức năng Đội Quản lý đô thị đã tiếp cận và mời Ông về trụ sở đơn vị để tuyên truyền, giải thích một số vấn đề liên quan đến việc chấp hành nếp sống văn minh đô thị trên địa bàn thành phố để Ông biết và chấp hành. Bên cạnh đó, Đội yêu cầu ông thực hiện cam kết không thực hiện hành vi buôn bán có hình ảnh tạo phản cảm tại các khu vực trung tâm thành phố. Trường hợp Ông không chấp hành Đội Quản lý đô thị sẽ tiến hành tập trung đưa Ông đến Cơ sở Trung tâm nuôi dưỡng và cung cấp dịch vụ công tác xã hội thuộc Sở Lao động Thương binh và Xã hội tỉnh, để được chăm sóc theo Quyết định số 55/2017/QĐ-UBND của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về Quy định tập trung người lang thang trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế vào nuôi dưỡng tại các cơ sở Bảo trợ xã hội công lập.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:12 04/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi nhờ giúp đỡ có phải là phàn nàn làm mất mĩ quan đô thị đâu
CDTC (1) - 16:45 04/07/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5643774
Đang truy cập: 273
Zalo: 0941260505