Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng. Theo tôi tìm hiểu Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ số 41 năm 2016, thì biển báo “cấm đỗ xe P131 + biển phụ S 501” tại vị trí đường Hai Bà Trưng này là không đúng quy định, và dễ gây nhầm lẫn.
Theo tôi đúng ra, nó phải có biển báo “cấm đỗ xe P131 + biển phụ S 503d” để chỉ điểm bắt đầu cấm, sau đó mới có bảng “cấm đỗ xe P131 + biển phụ S 503f” (kết thúc cấm).
Có người đang hiểu rằng: Sau biển này là được đỗ xe (do thấy hình mũi tên hướng lên) và cũng có người hiểu rằng, sau biển này cấm đỗ xe. Đã có trường hợp bị phạt do đỗ xe sau bảng này. Mong quý cơ quan xem xét thêm lần nữa về độ chuẩn xác của biển báo.
(Hình ảnh chụp hôm 04/8/2019, trước quầy giao dịch VNPT)
1/2
1
2
Lượt xem: 751
Ngày gửi: 16:25 05/08/2019
Hạn xử lý: 14/08/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay trên địa bàn Thành phố có một số bất cập trong biển báo và tổ chức giao thông (một số biển báo áp dụng quy chuẩn cũ). Thành phố đã có chủ trương giao phòng Quản lý đô thị phối hợp với các đơn vị liên quan rà soát và đề xuất báo cáo UBND Thành phố tổ chức giao thông trên địa bàn. Ban An toàn giao thông tỉnh chủ trì phối hợp Phòng Quản lý đô thị, Công an thành phố, Sở Giao thông Vận tải và phòng PC 08 của Công an Tỉnh kiểm tra hiện trạng và đề xuất phương án tổ chức giao thông, đậu đỗ trong đó có tuyến đường Hai Bà Trưng. Ban An toàn giao thông tỉnh sẽ báo cáo UBND tỉnh, nếu được thống nhất Thành phố sẽ tổ chức triển khai, thay thế và tổ chức giao thông trên các tuyến bất cập.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:07 03/12/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5163480
Đang truy cập: 8770
Zalo: 0941260505