Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 20 giờ ngày 30/9 khi tôi đang lưu thông trên đường Nguyễn sinh cung và qua ngay đoạn tiếp giáp với Đập Đá thì có một chiếc ôtô con hiệu Huyndai biển số 75A_14519 đã vượt sai qui định. Vậy tôi kính đề nghị cơ quan có thẩm quyền xử lý thích đáng những trường hợp xem thường luật giao thông. Xin cám ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 450
Ngày gửi: 08:01 01/10/2019
Hạn xử lý: 10/10/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua tin phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Công an phường trực tiếp đến hiện trường xử lý. Tuy nhiên, khi lực lượng chức năng đến thì phương tiện vi phạm đã rời khỏi hiện trường. Trong thời gian tới, Công an thành phố sẽ tiếp tục chỉ đạo Công an phường truy xuất hình ảnh, xác minh rõ hành vi vi phạm của chủ phương tiện trên để xử lý. Đồng thời, thường xuyên tuần tra, nhắc nhở, xử lý các hành vi vi phạm tại tuyến đường này. Công an thành phố cám ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:08 11/10/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hue-S trả lời như ri thì tóm lại là chiếc xe vi phạm kia có bị phạt nguội hay là không bị phạt?
CDTC (1) - 21:04 16/10/2019
Xin quý Ông (bà) theo dõi kĩ phần trả lời tương tác của Công an thành phố. Hiện tại Công an thành phố đã truy xuất hình ảnh phương tiện vi phạm để xác minh, xử lý theo quy định, có kết quả sẽ thông tin đến quý Ông (bà) trong thời gian sớm nhất. Xin chân thành cám ơn!
Công an Thành phố Huế - 17:00 17/10/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5167480
Đang truy cập: 10148
Zalo: 0941260505