Phản ánh, kiến nghị
Xe tải siêu trọng gây hỏng đường nội bộ và ô nhiễm khu dân cư.
Tại tuyến đường nội bộ khu đô thị Đông Nam Thủy An, ngay cầu Lợi Nông, phường Thủy Dương, Thị Xã Hương Thủy mỗi ngày hơn 100 chuyến xe tải siêu trọng nối đuôi nhau chạy ầm ầm chở đất vào tung bụi mù mịt cho cả khu dân cư từ sáng sớm đến 22h hàng ngày. Chất lượng đường nội bộ khu đô thị không đủ để chịu tải trọng lớn sẽ dẫn đến hư hại nghiêm trọng. Xe tải chạy nhanh qua khúc cua nội bộ của khu dân cư nhiều trẻ em rất nguy hiểm và làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến môi trường. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý và buộc nhà xe phải đi hướng đường khác vào khu đổ đất, đảm bảo an toàn và môi trường sống cho khu dân cư
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 154
Ngày gửi: 16:54 06/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Thủy kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh của người dân, Công an thị xã Hương Thủy đã chỉ đạo lực lượng Cảnh sát giao thông tăng cường tuần tra, kiểm soát trên tuyến đường này để xử lý các trường hợp vi phạm với các lỗi dẫn đến ô nhiễm môi trường, kết quả đã phát hiện, lập biên bản và ra quyết định xử phạt hành chính đối với 02 trường hợp vi phạm, phạt tiền 3.000.000đ/trường hợp. Đồng thời, Công an thị xã đã làm việc với đơn vị thi công tại khu vực trên, yêu cầu cam kết tiến hành đổ đá dăm lên đoạn đường đất thường xuyên có xe chở đất qua lại, bố trí xe tưới nước để đảm bảo vệ sinh môi trường. Trong thời gian tới, Công an thị xã sẽ tiếp tục tăng cường tuần tra, kiểm soát trên tuyến đường này để xử lý các trường hợp vi phạm, không để ảnh hưởng đến cuộc sống của người dân.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 16:29 30/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839094
Đang truy cập: 12409
Zalo: 0941260505