Phản ánh, kiến nghị
Vào 7h00 ngày 12/8/2022, xe tải BKS 75R00822 chạy ngược chiều vào Cảng Hào Hưng tại Lộc Vĩnh, Phú Lộc, Thừa Thiên Huế gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn
1/3
1
2
3
Lượt xem: 18
Ngày gửi: 08:40 12/08/2022
Hạn xử lý: 13/09/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an huyện Phú Lộc

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an huyện Phú Lộc xác minh và xin thông tin kết quả xử lý như sau:

Công an huyện đã xác minh, làm việc với người điều khiển phương tiện 75C-125.38 rơ mooc 75R-008.22. Tại cơ quan, lái xe đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: Đi ngược chiều trên đường có biển "Cấm đi ngược chiều" (quy định tại điểm c, Khoản 5, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP; sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm.

Công an huyện Phú Lộc đã lập biên bản vi phạm hành chính đối với lái xe về lỗi trên, dự kiến phạt tiền 05 triệu đồng, tước giấy phép lái xe 03 tháng. (Quyết định xử phạt sẽ được cập nhật sau khi hoàn tất thủ tục)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:43 20/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819501
Đang truy cập: 3060
Zalo: 0941260505