Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 12h15p ngày 25/01/2022 xe tải mang biển kiểm soát 75C08258 đổ rác thải xây dựng tại dãy B, khu đô thị Mỹ Thượng, phường Phú Thượng, TP Huế. Hiện tại khu đô thị Mỹ Thượng vừa mới tổng dọn dẹp vệ sinh để đón tết, nhưng lại xảy ra tình trạng này. Rất mong quý cơ quan ban nghành liên quan xử lý hành vi vi phạm và yêu cầu chủ phương tiện khắc phục dọn dẹp rác thải xây dựng để người dân kịp đón Tết. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 120
Ngày gửi: 12:34 25/01/2022
Hạn xử lý: 04/03/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh,  Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua qua trình xác minh, khu vực trên là bãi đất không có dân cư sinh sống, bị đọng nước nên 01 người dân trú tại Tây Thượng, Phú Thượng, TP Huế đã thuê xe tải BKS 75C08258 đổ đất để tạo mặt bằng làm nơi đỗ xe tải. Hiện người dân trên đã làm vệ sinh sạch sẽ khu vực, Công an thành phố đã tiến hành cho cam đoan, cam kết không đỗ chất thải nguy hại, ảnh hưởng đến vệ sinh môi trường.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:25 04/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034616
Đang truy cập: 8046
Zalo: 0941260505