Phản ánh, kiến nghị
Trước đây vào ngày 08/7/2021, tôi đã gửi phản ánh về tình trạng xe thu gom rác và đã khắc phục được 1 thời gian, nhưng đến nay tình trạng xe thu gom vệ sinh làm nước thải chảy ra đường lại tái diễn, khi xe đi ngang nước chảy bốc mùi hôi rất khó chịu, hiện tại trong mùa dịch mà tất cả rác thải sinh hoạt và có cả những khẩu trang y tế nằm lẫn trong rác thì nguy cơ nước trong xe này chảy ra thì rất nguy hiểm. Kính mong cơ quan chức năng có biện pháp nào để khắc phục triệt để tình trạng này. Tôi xin cám ơn. Clip quay vào lúc 18h55 ngày 08/9/2021 tại đường Lê Duẫn, TP. Huế.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 56
Ngày gửi: 19:10 08/09/2021
Hạn xử lý: 17/09/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đêm 08/9/2021 xe ô tô thu gom rác tuyến đường Lê Duẩn bị sự cố đột xuất (do gioăng chặn nước trong thùng xe bị cắt đứt khi cuốn ép rác) làm nước trong xe giọt ra đường trong quá trình lưu thông. Khi công nhân phát hiện sự số rò rỉ nước, Công ty đã ngưng vận hành xe đưa về xưởng sửa chữa và điều phương tiện khác thay thế ngay trong đêm.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 07:57 14/09/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Hiện nay trên tuyến đường đối diện 51-57-59 Cao Xuân Dục, phía công viên...
12:04 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5472499
Đang truy cập: 1574
Zalo: 0941260505