Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua trước nhà 5A Nguyễn Bính, phường Xuân Phú, TP Huế che khuất tầm nhìn, dễ gây tai nạn. Hình ảnh được chụp vào nhiều khoảng thời gian khác nhau trong ngày: 11h30 và 17h30 ngày 29/01/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cám ơn.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 172
Ngày gửi: 10:26 29/01/2022
Hạn xử lý: 04/03/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75A10991 có dấu hiệu vi phạm lỗi: Đỗ xe tại vị trí trên đoạn đường cong nơi tầm nhìn bị che khuất.

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc.Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:27 07/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Ngay ngã ba Lê Huân và 23/8 thường xuyên đậu che khuất tầm nhìn
CDTC (1) - 12:38 07/03/2022
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/Bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/Bà. Thông tin cá nhân sẽ được Trung tâm bảo mật. Trân trọng!
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 13:08 07/03/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 17 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136330...
11:22 25/05/2022
Vào lúc 08 giờ 52 phút ngày 17/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75H144702...
11:21 25/05/2022
Vào lúc 09 giờ 00 phút ngày 17/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75F139988...
11:01 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18157273
Đang truy cập: 525
Zalo: 0941260505