Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái quy định ở đoạn 67 Đinh Tiên Hoàng, phường Thuận Thành, thành phố Huế (ngân hàng Quân đội chi nhánh phía Bắc).
Và hiện tại tuyến đường này có biển cấm đỗ xe ngày chẵn/lẻ.
Xe ô tô này đang cán vạch liền cấm đỗ, đồng thời trên xe không có người.
Kính đề nghị quý cơ quan chức năng xử lý việc đỗ xe trái quy định trên.
Lượt xem: 586
Ngày gửi: 18:47 12/06/2021
Hạn xử lý: 12/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Công an thành phố đã xác minh, làm việc với chủ phương tiện 75A02344. Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: Đỗ xe nơi có biển "Cấm đỗ xe" (quy định tại điểm e, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm. Công an thành phố Huế đã lập biên bản vi phạm hành chính với chủ phương tiện về lỗi trên, phạt tiền 900.000đ

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:48 19/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cho e hỏi, ở mục cuối người vi phạm hoặc đại diện tổ chức vi phạm đã nhận để trống ngày giờ...việc này có ý nghĩa gì không ạ ?
CDTC (1) - 21:31 19/07/2021
thế họ để cái số văn bản 2106450 để làm mẫu à bạn? cũng giống như hóa đơn điện tử k cần chữ kí con dấu sống vậy đó
CDTC (3) - 22:18 21/07/2021
đơn giản mà. để trống tức là để ghi ngày giờ người vi phạm nhận quyết định. ví dụ ra QD ngày 20 mà ngày 22 họ mới nhận thì ghi ngày 22 họ nhận đc. vì có phải người vi phạm ngồi đó để nhận QD xử phạt liền đâu.
CDTC (4) - 20:43 22/07/2021
ngày 10-7 mà nhìn như 10-8 hoặc 10-5 viết ẩu quá
CDTC (2) - 18:02 20/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863560
Đang truy cập: 3836
Zalo: 0941260505