Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô có biển số 51A25021 đậu tại đường đi bộ dọc sông Hương bên cạnh Học viện Âm nhạc lúc 18h28 ngày 11/07/2020. Đây là con đường dành cho người đi bộ và xe đạp nên đề nghị xử lý để không vi phạm nữa.
Lượt xem: 109
Ngày gửi: 18:43 11/07/2021
Hạn xử lý: 09/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Hiện nay, khu vực các công viên dọc 2 bờ sông Hương đã được cắm biển cấm đối với xe mô tô, xe ô tô, hình thành lối đi, khu vực dành riêng cho người đi bộ, xe đạp và các loại xe tương tự. Riêng đối với vị trí sau lưng Học viện Âm nhạc, qua khảo sát hiện nay chỉ bố trí cắm biển báo cấm theo hướng ga Huế chạy vào, còn hướng từ đường Điện Biên Phủ nối dài rẽ trái vẫn chưa bố trí biển báo, do đó chưa đủ căn cứ pháp lý để xử lý vi phạm đối với trường hợp phản ánh nêu trên.

Thực tế, Công an thành phố Huế trong thời gian qua đã ra quân xử lý, tuyên truyền nhắc nhở đối với rất nhiều trường hợp phương tiện vi phạm, đặc biệt vào khung thời gian cao điểm tập trung nhiều lượt người qua lại tại khu vực. Tuy nhiên khi vắng mặt lực lượng chức năng thì vẫn tồn tại một số trường hợp vi phạm.

Qua phản ánh, Công an thành phố sẽ tăng cường bố trí hơn nữa tổ công tác, tuần tra kiểm soát xử lý các trường hợp điều khiển xe mô tô, xe gắn máy, xe ô tô vào khu vực, đảm bảo tốt trật tự an toàn giao thông.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 09:17 10/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tp Huế nay có nhiều hơn cho mọi người được trãi bộ trong cv, tuy nhiên phải quy hoạch nơi để gửi đậu xe chứ tình trạng xe máy rồi còn ô tô như trong hình thì phức tạp và làm xấu đi môi trường quá hí.
CDTC (1) - 10:02 10/08/2021
vậy chứ có nhiều chổ có bãi giữ xe , đỗ xe có thu phí thì họ lại ko ưa đậu, cứ ưa đậu lung tung, công viên cấm xe máy thì lại cứ phóng thẳng xe máy vào công viên😅
CDTC (2) - 12:05 10/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165375
Đang truy cập: 9461
Zalo: 0941260505