Phản ánh, kiến nghị
Tối 22h20 ngày 10/8/2022, xe ô tô BKS 75A24563 đỗ tại góc ngã tư Phùng Chí Kiên - Lê Quang Đạo vi phạm Luật Giao thông đường bộ, gây cản trở lưu thông và nguy hiểm cho các phương tiện khác. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 22:22 11/08/2022
Hạn xử lý: 13/09/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh và xin thông tin kết quả xử lý như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện vi phạm lỗi: Đỗ xe tại vị trí nơi đường bộ giao nhau (quy định tại điểm đ, khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 03/9/2022. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Công an thành phố cập nhật kết quả xử lý:

Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông – Trật tự xác minh chủ phương tiện để xử lý theo quy định của pháp luật, xử phạt 900.000 đồng đối với người điều khiển phương tiện thực hiện hành vi vi phạm.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 11:09 20/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cơ quan Công an tăng cường tuần tra kiểm soát để phát hiện và xử phạt các trường hợp này.
CDTC (1) - 05:56 27/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755262
Đang truy cập: 1439
Zalo: 0941260505