Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô BKS 75A23277 đậu lấn chiếm lề đường tại khách sạn Morin 30 Lê Lợi, TP Huế, trước mặt Ngân hàng Quốc tế VIB và quán Cafe Grand. Ảnh chụp vào lúc 11h30 ngày 22/10/2021. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 540
Ngày gửi: 14:45 22/10/2021
Hạn xử lý: 19/11/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75A23277 vi phạm lỗi: Đỗ xe ở hè phố trái quy định của pháp luật (quy định tại điểm e, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Công an thành phố đã xác minh, làm việc với chủ phương tiện.

Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi Công an thành phố đã lập biên bản vi phạm hành chính, ra quyết định xử phạt đối với chủ phương tiện về lỗi trên, phạt tiền 900.000đ.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 11:31 23/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi thấy biên bản này hình như không phải có gì đó sai sai à vì sao lại che tên của chủ phương tiện đó , nếu như vậy tôi cũng làm Biên bản được
CDTC (1) - 11:49 23/11/2021
có tên biển số xe là được rồi.
CDTC (2) - 12:09 23/11/2021
việc che tên chủ phương tiện là để đảm bảo ko tiết lộ thông tin cá nhân của công dân. Còn BB mà bạn nói cũng làm đc, vậy bạn nghỉ đơn vị tiếp nhận và phản hồi thông tin làm giả BB xử phạt, giả con dấu của cơ quan NN? Hay bạn cũng là người làm giả mấy cái đó nên bạn chắc chắn mình làm được?
CDTC (3) - 13:08 23/11/2021
Ý kiến hay chính xác có số xe là đc rồi đòi hỏi vô lý
CDTC (4) - 12:02 24/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (25)
Viettel Thừa Thiên Huế (10)
FPT Thừa Thiên Huế (5)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (5)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
UBND Thành phố Huế (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 32 phút, ngày 15/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B143425...
13:37 19/08/2022
Vào lúc 09 giờ 32 phút, ngày 15/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75D125099...
13:34 19/08/2022
Vào lúc 09 giờ 23 phút, ngày 15/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H143569...
13:31 19/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20283853
Đang truy cập: 1266
Zalo: 0941260505