Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 11h00 kém ngày 25/10/2022, xe ô tô BKS 75A20692 dừng đỗ ngược chiều với làn đường di chuyển gây nguy hiểm tại đường Bùi San, ngay trước trường tiểu học Xuân Phú. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 10:57 25/10/2022
Hạn xử lý: 22/11/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh và xin thông tin kết quả xử lý như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75A20692 vi phạm lỗi: Đỗ xe ngược với chiều lưu thông của làn đường (quy định tại điểm g, khoản 2, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:27 26/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (501)
Công an Thành phố Huế (147)
Công an Thị xã Hương Thủy (51)
Công an huyện A Lưới (22)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
(100%)
Sở Tài chính (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 13h29p ngày 01/02/2023, xe ô tô mang BKS 75A27026 điều khiển vào...
08:45 02/02/2023
Vào lúc 08 giờ 31 phút, ngày 02/02/2023 ô tô mang biển kiểm soát 75A12872...
08:31 02/02/2023
Đây là hình ảnh mình mới chụp được ở đoạn đường Đặng Dung, xe ô tô đậu...
08:27 02/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 24932067
Đang truy cập: 7459
Zalo: 0941260505