Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 10h15p ngày 14/05/2022, xe oto 75A15958 lại tái đỗ xe chắn ngay lối ra vào nhà tại 102 Lê Thánh Tôn. (xe đã đỗ từ tối qua đến thời điểm hiện tại). Tôi đã từng phản ánh trước đây và nhận lại phản hồi là chủ xe chỉ đỗ dừng trong thơi gian ngắn nhưng trên thực tế ngày hôm đó đã đỗ từ 4-5 tiếng trở lên. Sau khi Công An phường xử lý thì chủ xe này vẫn tiếp tục đậu đỗ rất nhiều lần khác, gia đình tôi đã từng gặp và nhắc nhở xê dịch xe nhưng tình trạng vẫn tái diễn liên tục. (điều đáng lưu ý là chủ chiếc xe này chỉ cách nhà tôi 1 đoạn, họ không đậu đỗ ở đó nhưng luôn đến chắn ngay cổng nhà tôi). Tôi muốn được xử lý và giải quyết triệt để vấn đề này. Tôi xin cảm ơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 38
Ngày gửi: 10:32 14/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc đã phối hợp với Công an phường kiểm tra và trả lời như sau:

Căn cứ hình ảnh Ông/Bà cung cấp, đối chiếu với các điều, khoản tại Nghị định 100 của Chính phủ chưa đủ căn cứ xác minh hành vi vi phạm. Công an phường sẽ cử tổ trật tự đô thị nhắc nhở trường hợp trên đồng thời nếu phát hiện hành vi vi phạm sẽ xử lý theo đúng quy định của pháp luật. Khi phát hiện hành vi vi phạm đề nghị Ông/Bà liên hệ theo số điện thoại : 0234.3822340 (đội cảnh sát giao thông - trật tự công an Thành phố Huế) hoặc 0234.3522558 (Công an phường Thuận Lộc) để được xử lý kịp thời.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:05 20/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18160921
Đang truy cập: 2974
Zalo: 0941260505