Phản ánh, kiến nghị
Vào 12h40p trưa ngày 19/11/2021, tại đường Mai Thúc Loan, đoạn đối diện khách sạn Điện Biên, xe ô tô BKS 75A09668 đậu xe sai quy định: Cụ thể chủ xe dừng xe, đỗ xe không đúng vị trí quy định ở đoạn có bố trí lối lên xuống vỉa hè (như hình đính kèm), không đậu vào vạch dành cho nơi dừng xe, đỗ xe; chủ xe đã rời khỏi vị trí lái, không ngồi phía trong xe và xe đã tắt máy.
Đây là một trong rất nhiều lần xe 75A09668 đậu đỗ một cách không văn minh, sai quy định. Theo phản ánh của dân cư trong khu vực. Kính mong cơ quan có thẩm quyền xử lý triệt để. Trân trọng.
1/2
1
2
Lượt xem: 360
Ngày gửi: 13:13 19/11/2021
Hạn xử lý: 17/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Căn cứ tại Khoản 4 Điều 18 Luật giao thông đường bộ quy định: Người điều khiển phương tiện xe ô tô không được dừng xe, đỗ xe tại các vị trí:

- Bên trái đường một chiều;

- Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;

- Trên cầu, gầm cầu vượt;

- Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;

- Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;

- Nơi đường giao nhau và trong phạm vi 5 mét tính từ mép đường giao nhau;

- Nơi dừng của xe buýt;

- Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;

- Tại nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe;

- Trong phạm vi an toàn của đường sắt;

- Che khuất biển báo hiệu đường bộ.

Đối chiếu với hình ảnh do công dân cung cấp, xe ô tô 75A09668 đã đỗ sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi. Do đó, không có cơ sở để xử lý vi phạm hành chính đối với trường hợp phản ánh nêu trên.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:43 23/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xe đỗ không sai luật nhưng kém văn minh do chắn lối đi lên của xe 2 bánh
CDTC (1) - 15:34 23/12/2021
luật không cấm thì cứ làm nhé bác , đi xe 2 bánh xuống k được thì có thể tới 1 đoạn để xuống , chứ nếu xe otto xích tới 1 đoạn để tránh đường xuống không khéo lại đậu che hết quán bán hàng của người khác :))
CDTC (2) - 19:04 24/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Vào lúc 07 giờ 35 phút ngày 1/10/2022, xe ô tô hiệu Toyota mang BKS 73B2177...
10:04 01/10/2022
Cho tôi phản ảnh 2 nội dung sau: 1. Đèn chiếu sáng tại khu B khu đô thị...
09:35 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818145
Đang truy cập: 2349
Zalo: 0941260505