Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô mang BKS 75A07885 đậu xe tại địa chỉ kiệt 34 Phạm Hồng Thái, tổ 5, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế gây cản trở giao thông và gây mất tầm nhìn từ xóm ra và từ ngoài đường vào xóm nhiều lần, clip quay vào 18h30p ngày 27/01/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 236
Ngày gửi: 19:20 27/01/2022
Hạn xử lý: 04/03/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Công an thành phố đã xác minh, làm việc với chủ phương tiện 75A07885. Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: Đỗ xe tại vị trí nơi đường bộ giao nhau (quy định tại điểm đ, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm.

Công an thành phố đã lập biên bản vi phạm hành chính, ra quyết định xử phạt đối với chủ phương tiện về lỗi trên, phạt tiền 900.000đ. (Quyết định xử phạt sẽ được cập nhật sau khi hoàn tất thủ tục).

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:04 07/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trời cái quyết định làm 5 phút trên mẫu sẵn chỉ cập nhật thông tin người, lỗi mà cũng chờ???
CDTC (1) - 14:09 07/03/2022
vì sao biên bản lại xoá tên , địa chỉ và nghề nghiệp của người vi phạm luật giao thông
CDTC (2) - 15:36 07/03/2022
người vi phạm có quyền bảo mật thông tin sau khi đóng phạt đúng luật bạn ơi.
CDTC (1) - 19:18 07/03/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036278
Đang truy cập: 9082
Zalo: 0941260505