Phản ánh, kiến nghị
Đậu xe ô tô BKS 75A06851 chiếm dụng 2/3 lòng đường trong kiệt 65 Đặng Huy Trứ, phường Phước Vĩnh, TP Huế. Kiệt này không đủ rộng để 2 luồng xe ô tô nhưng chủ xe đậu như vậy xe khác không lưu thông được. Ảnh chụp vào lúc 11h30 ngày 19/11/2021. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Xin cám ơn.
Lượt xem: 348
Ngày gửi: 11:31 19/11/2021
Hạn xử lý: 17/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Nhận được phản ánh, Công an thành phố Huế đã tiến hành khảo sát tuyến, kết quả: kiệt 65 Đặng Huy Trứ hiện nay không bố trí cắm biển báo cấm dừng xe, đỗ xe nên các phương tiện được phép dừng đỗ trên tuyến.

Dựa theo hình ảnh ghi nhận, xe ô tô 75A06851 đã đỗ sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi. Do đó, không có căn cứ để xử phạt vi phạm hành chính đối với trường hợp phản ánh nêu trên.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:41 23/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
👍👍👍công an tỉnh xử lí rất đúng
CDTC (1) - 11:01 23/12/2021
khi bạn lái xe vào hẻm gặp tình trạng như trên bạn sẽ thấy thoải mái hay phiền toái
CDTC (3) - 19:07 23/12/2021
hẻm với kiệt đúng là khó xử lý, nhưng chủ xe đậu như vậy thì ý thức cộng đồng quá kém. Đường kiệt phía ngoài đủ rộng để đậu xe nhưng vì lười biếng nên đậu ở vị trí xe khác ko lưu thông được. Như trường hợp nhà có đám tang hay hữu sự thì ngta còn thông cảm, đằng này ngày nào cũng đậu thì đúng là quá kém về mặt nhận thức
CDTC (4) - 13:30 25/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 11:11 23/12/2021
khoản 4, điều 18 có mục cấm đỗ xe ô tô nơi chỉ có 1 làn đường, đỗ thế này xe khác đi không được thì cãi nhau to
CDTC (3) - 15:37 23/12/2021
hẻm với kiệt thì xử lí sao dc
CDTC (1) - 18:35 23/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (4) - 13:25 25/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840184
Đang truy cập: 12779
Zalo: 0941260505