Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 21h30 ngày 24/01/2023 xe ô tô BKS 51H60315 đậu đỗ xe ngay giữa kiệt 423 Chi Lăng cả ngày gây ảnh hưởng đến giao thông của kiệt. Mong cơ quan chức năng xem xét, xử lý. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 21
Ngày gửi: 00:46 25/01/2023
Hạn xử lý: 24/02/2023
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:      

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 51H60315 vi phạm lỗi: Đỗ xe ngược chiều với chiều lưu thông của làn đường (quy định tại điểm g, khoản 2, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc. Tuy nhiên, đã quá thời gian thông báo mà chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan, Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:43 10/03/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (309)
Công an Thành phố Huế (224)
Công an huyện A Lưới (19)
(12)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Ban An Toàn giao thông tỉnh (5)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện tại ở vị trí thôn Cư Chánh 1, xã Thủy Bằng có hộ dân Lương Thị Bích...
20:02 25/03/2023
Gần đây công viên Thương Bạc xuất hiện cho thuê xe điện tự chế. Bình thường...
19:16 25/03/2023
Ngày 24/3/2023 vào giờ tan tầm buổi trưa khoảng 11h45 tại cột đèn đỏ góc...
19:03 25/03/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 26044682
Đang truy cập: 505
Zalo: 0941260505