Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô biển số 75A16044 chạy ngược chiều vào đường cấm gây nguy hiểm cho người đi đường, vào lúc 11 giờ 09 phút ngày 19/10/2021 tại đường Phan Bội Châu, phường Trường An. Nhờ cơ quan chức năng xử lý.
Lượt xem: 285
Ngày gửi: 16:48 21/10/2021
Hạn xử lý: 19/11/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và kết quả như sau:

Công an TP Huế đã khảo sát tuyến đường Phan Bội Châu, cụ thể: đường Phan Bội Châu (di chuyển theo hướng Nguyễn Huệ đến Phan Chu Trinh) có bố trí biển báo cấm xe ô tô và biển phụ khoảng cách đến đối tượng báo hiệu là 40m (nghĩa là sau 40m lệnh cấm xe ô tô mới có hiệu lực).

Đối chiếu với video, xe ô tô 75A16044 được ghi nhận tại thời điểm không vi phạm. Do đó, Công an TP Huế không đủ cơ sở để xử phạt vi phạm hành chính đối với trường hợp phản ánh nêu trên.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.

Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 13:26 23/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880145
Đang truy cập: 7654
Zalo: 0941260505