Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô BKS 75A14782 đậu ngay vạch dành cho người đi bộ qua đường gây cản trở tầm nhìn, rủ trước quán cà phê Highlands Mường Thanh đường Lê Lợi. Kính mong cơ quan có thẩm quyền xử lý. Xin cám ơn, hình ảnh chụp vào lúc 20h20 20/10/2021.
1/2
1
2
Lượt xem: 347
Ngày gửi: 20:17 20/10/2021
Hạn xử lý: 18/11/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đối chiếu với hình ảnh do công dân cung cấp, xe ô tô 75A14782 đã đỗ sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi của mình, không có dấu hiệu gây ùn tắc, cản trở giao thông; 02 trục bánh trước – sau của phương tiện không đè lên vạch dành cho người đi bộ qua đường, tuy nhiên phần mũi xe sát ngay mép ngoài cùng của vạch đi bộ, không gây ảnh hưởng đến phần đường di chuyển của người đi bộ khi qua đường.

Do đó, Công an thành phố Huế đề xuất không xử lý vi phạm hành chính đối với trường hợp phản ánh nêu trên. 

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 13:28 23/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
người phản ảnh có cái đầu nhìn xa trông rộng 🤣🤣
CDTC (1) - 23:13 23/11/2021
công an chuẩn, phản ảnh tào lao
CDTC (2) - 09:15 24/11/2021
phản ánh tào lao.hình ảnh vậy mà bảo ng ta vi phạm
CDTC (3) - 10:22 24/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239774
Đang truy cập: 12580
Zalo: 0941260505