Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô 75A12841 thường xuyên đậu đỗ bít lối đi chung của chung cư C1 Trường An, phường Trường An, TP Huế làm ảnh hưởng đến việc di chuyển lên nhà của mọi người. Kính nhờ cơ quan chức năng nhắc nhở hoặc có biện pháp xử lý để tránh tình trạng đậu đỗ không đúng quy định này. Xin cám ơn. Ảnh chụp lúc 11h30 ngày 22/10/2021.
1/2
1
2
Lượt xem: 245
Ngày gửi: 14:00 22/10/2021
Hạn xử lý: 02/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi tiếp nhận thông tin phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Công an phường tiến hành kiểm tra phương tiện xe ô tô BKS 75A12841 đỗ xe trước dãy nhà C1 Khu chung cư Đông Nam Thuỷ Trường, Phường Trường An, TP Huế nếu sai thì xử lý vi phạm đúng theo quy định của pháp luật. '

Sau khi kiểm tra Công an phường xác định tại vị trí đỗ của xe trên lối đi của chung cư, khu vực này không có biển báo hiệu cấm đỗ xe ô tô nên việc đỗ xe của chủ phương tiện là không vi phạm.

Tuy nhiên, việc đỗ xe này gây cản trở lối đi chung của các hộ dân trong chung cư, Công an phường đã liên hệ nhắc nhở chủ phương tiện di chuyển phương tiện đến vị trí đỗ xe khác để không ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:19 02/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
1 người bị phản ánh nuôi thỏ. xong đi phản ánh xe của người phản ánh. người bị phản ánh xe quay lại phản ánh xe máy và nuôi thỏ. theo tôi thấy 2 người nên ngồi lại nói chuyện với nhau. chứ Hue-S không phải là nơi để 2 người có học bày tỏ sự ghanh gét nhau. Người có HỌC thì đừng làm những chuyện tào lao đó nữa. Nên suy nghĩ.
CDTC (1) - 20:01 02/11/2021
Chỉ có mấy mệ rảnh rỗi mới đi soi mói ng khác thôi :)))
CDTC (2) - 11:26 03/11/2021
Sống soi mói quá, ko riêng gì bị một ng phản ánh, mà lối đỗ xe ngang ngược đó rất nhiều ng phản ánh đó bạn ơi.
CDTC (2) - 11:30 03/11/2021
Chưa biết rõ ng nào phản ánh tránh quy chụp là do ganh ghét này kia. Huế S nên đưa rõ danh tính người phản ánh tránh tình trạng hiểu lầm.
CDTC (2) - 11:37 03/11/2021
đậu xe như thế là sai rồi.Gây cản trở lối đi chung mà
CDTC (3) - 19:28 03/11/2021
đậu xe rk thì quá đáng quá
CDTC (4) - 20:17 03/11/2021
làm như mỗi mình có ô tô, và chủ toàn bộ khu chung cư đó á 🤣🤣🤣nên ưa đỗ đậu kiểu gì cũng đc. Đỗ ngang ngược quá nên ai cũng ghét,
CDTC (2) - 23:50 03/11/2021
đậu xe ngáo thiệt :))
CDTC (5) - 03:58 07/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18160932
Đang truy cập: 2977
Zalo: 0941260505