Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô 75A07222 vi phạm đậu xe trên vỉa hè trái quy định trước số nhà 67 Nguyễn Trãi, phường Thuận Hoà. Hình ảnh chụp lúc 05 giờ 34 phút ngày 10/6/2021. Kính gởi cơ quan chức năng xử lí.
1/2
1
2
Lượt xem: 84
Ngày gửi: 05:50 10/06/2021
Hạn xử lý: 08/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75A-072.22 vi phạm lỗi: Đỗ xe ở hè phố trái quy định của pháp luật (quy định tại điểm e, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Công an thành phố đã lập hồ sơ, gửi thông báo yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 29/6/2021. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo ngăn chặn kiểm định đối với phương tiện trên tại cơ quan đăng kiểm.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:33 07/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cái gì cũng đăng lên huế s vậy bạn. bạn có ghen ghét với chủ xe ko? mình thấy đổ trên đó tuy vi phạm nhưng ko cản trở giao thông ấy
CDTC (1) - 10:04 07/07/2021
nói chuyện sao ngang thế. Ủa thế vỉa hè ai cũng để xe vào à. Hỏi thử nhà bạn nằm đó xe chắn cửa thì sao. Đặt mình trong trường hợp người khác mà nói chuyện :))
CDTC (2) - 10:10 07/07/2021
chủ xe còn phớt lờ không chịu lên trụ sở công an theo giấy mời. Đợi chặn kiểm định vậy
CDTC (3) - 20:57 07/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164276
Đang truy cập: 9048
Zalo: 0941260505