Phản ánh, kiến nghị
Xe máy mang biển kiểm soát 75F163334, người ngồi sau không đội mũ bảo hiểm. Tại ngã đèn đỏ đường Nguyễn Trãi - Lê Duẩn. Ảnh chụp lúc 11h trưa ngày 12/07/2021. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 46
Ngày gửi: 14:31 13/07/2021
Hạn xử lý: 10/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Từ hình ảnh cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75F163334 vi phạm lỗi: Chở người ngồi trên xe không đội "mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy" (quy định tại điểm k, Khoản 2, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 03/8/2021. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ tiếp tục thông báo đến lực lượng tuần tra trên địa bàn nhằm phát hiện, xử lý.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:34 12/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
rãnh việc
CDTC (1) - 15:21 15/08/2021
Vì sao lại gọi phản ảnh của mình là rãnh việc vậy bạn. Công dân sống phải tuân theo pháp luật và hiến pháp chứ. Ai thích chi làm nấy thì sẽ loạn đấy bạn. Ý thức phải cao lên thì xã hội mới phát triển. Mới lên tp trực thuộc TW đc chứ. Việc đội mũ vừa đảm bảo an toàn cho bản thân mà không chịu chấp hành thì còn ra chi nữa
CDTC (2) - 12:14 11/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5632568
Đang truy cập: 7410
Zalo: 0941260505