Phản ánh, kiến nghị
Sáng ngày 8/6/2021 lúc 8h37 phút tại kiệt 19 Đặng Văn Ngữ, xe máy 75F1 88737 và xe máy 75F1 71937 đã đậu đỗ xe ở lòng đường vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ. Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt để làm gương.
1/2
1
2
Lượt xem: 491
Ngày gửi: 08:46 10/06/2021
Hạn xử lý: 08/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi tiếp nhận phản ánh của Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Căn cứ tại Khoản 2 Điều 19 Luật giao thông đường bộ quy định: “Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định”.

- Căn cứ tại Thông báo số 366/TB-UBND ngày 30/11/2009 và Công văn số 812/UBND-TTĐT quy định:

+ Đối với các tuyến đường có chiều rộng vỉa hè từ 2m trở lên thì tổ chức đỗ, để xe 02 bánh lên vỉa hè; quay đầu xe ra ngoài.

+ Đối với các tuyến đường có chiều rộng vỉa hè dưới 2m thì không tổ chức đỗ xe 02 bánh trên vỉa hè.

Dựa theo nội dung phản ánh, các xe mô tô, xe gắn máy được ghi nhận tại đường Đặng Văn Ngữ, gần Chợ An Cựu là khu vực thường xuyên bị lấn chiếm lòng đường, vỉa hè để buôn bán bởi các cơ sở kinh doanh và nhóm cá nhân buôn bán hàng rong. Do đó, để đảm bảo thực hiện nghiêm túc việc dừng đỗ xe 02 bánh trên vỉa hè đòi hỏi phải xử lý dứt điểm tình trạng vi phạm về trật tự đô thị tại khu vực. Hiện nay, Công an thành phố thường xuyên, liên tục phân công lực lượng Cảnh sát trật tự phối hợp với lực lượng Quản lý đô thị tại phường An Đông, Phú Hội tuần tra và đã xử lý kiên quyết rất nhiều trường hợp lấn chiếm vỉa hè, lòng đường làm nơi kinh doanh buôn bán, thu giữ nhiều tang vật, vật dụng, hàng hóa; đồng thời nhắc nhở các trường hợp người dân trong quá trình mua bán dừng đỗ xe dưới lòng đường. Tuy nhiên, khi không có lực lượng chức năng, tình trạng trên lại tái diễn ra.

Qua phản ánh, Công an thành phố Huế sẽ tăng cường hơn nữa mặt công tác, cùng như báo cáo nội dung phản ánh đến UBND các phường để có phương án xử lý dứt điểm, kịp thời.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 17:38 09/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hát
CDTC (1) - 11:53 11/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165314
Đang truy cập: 9433
Zalo: 0941260505